Yadda za a ƙayyade adadin foda a cikin bugu na flexographic?

Yadda za a ƙayyade adadin foda a cikin bugu na flexographic?Yadda za a ƙayyade adadin ƙwayar foda yana da matsala mai wuyar warwarewa.Ya zuwa yanzu, babu wanda zai iya kuma ba zai iya ba da takamaiman bayanai ba.Adadin fesa foda ba zai iya zama kadan ko yawa ba, wanda kawai za'a iya ƙayyade shi ta hanyar ci gaba da bincike da ƙwarewa na mai aiki.Dangane da shekaru masu yawa na ƙwarewar aiki, dole ne mu yi la'akari da waɗannan abubuwan gabaɗaya.

Kauri na samfurin tawada Layer

Mafi kauri Layer Layer, mafi kusantar samfurin ya zama m da datti, kuma mafi girma adadin fesa foda, kuma akasin haka.

Tsayin tari

Mafi girman tsayin tarin takarda, ƙaramin rata tsakanin takaddun, kuma mafi girman ƙarfin ɗaurin kwayoyin halitta tsakanin farfajiyar fim ɗin tawada akan takardar bugu da takaddar bugu na gaba, mafi kusantar zai haifar da baya. na bugu don shafa datti, don haka ya kamata a ƙara yawan adadin foda.

A cikin aiki na zahiri, sau da yawa muna ganin cewa ɓangaren sama na abubuwan da aka buga ba a gogewa da ƙazanta ba, yayin da ƙananan ɓangaren ke shafa da ƙazanta, kuma yayin da yake ƙasa, ya fi girma.

Don haka, ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ma za su iya amfani da tarkace na bushewa na musamman don raba samfuran samfuran da Layer, don rage tsayin tarin takarda da hana baya daga shafa datti.

Properties na takarda

Gabaɗaya magana, mafi girman ƙaƙƙarfan saman takarda, mafi dacewa ga shigar tawada da bushewar conjunctiva mai oxidized.Ana iya rage yawan feshin foda ko ma ba a yi amfani da shi ba.Akasin haka, ya kamata a ƙara yawan ƙwayar foda.

Duk da haka, takarda na fasaha tare da m surface, sub foda mai rufi takarda, acid takarda, takarda tare da polarity a tsaye wutar lantarki, takarda da ya fi girma ruwa abun ciki da takarda da m surface ba su dace da bushewa na tawada.Ya kamata a ƙara yawan fesa foda yadda ya kamata.

A wannan batun, dole ne mu kasance da himma wajen dubawa a cikin tsarin samarwa don hana samfurin ya danko da datti.

Abubuwan tawada

Don nau'ikan tawada daban-daban, abun da ke ciki da rabon ɗaure da pigment sun bambanta, saurin bushewa ya bambanta, kuma adadin feshin foda shima ya bambanta.

Musamman ma a cikin tsarin bugawa, ana gyara bugun tawada sau da yawa bisa ga bukatun samfurin.Ana saka wani man da ake hadawa tawada ko kuma abin da ake cirewa a cikin tawada don rage danko da dankon tawada, wanda hakan zai rage haduwar tawada da kansa, ya tsawaita lokacin bushewar tawada da kuma kara hadarin shafa a bayan tawada. samfur.Don haka, ya kamata a ƙara yawan ƙwayar foda kamar yadda ya dace.

PH darajar maganin marmaro

Ƙananan ƙimar pH na maganin maɓuɓɓugar ruwa, mafi mahimmancin emulsification na tawada, mafi sauƙi shi ne don hana tawada daga bushewa a cikin lokaci, kuma adadin foda ya kamata a ƙara kamar yadda ya dace.

Gudun bugawa

Da saurin saurin bugun na'urar, da ɗan gajeren lokacin embossing, da ɗan gajeren lokacin shigar tawada a cikin takarda, kuma ƙarancin foda yana fesa akan takarda.A wannan yanayin, ya kamata a ƙara yawan ƙwayar foda kamar yadda ya dace;Akasin haka, ana iya rage shi.

Don haka, idan muna buga wasu albam ɗin hoto masu daraja, samfuran samfura da murfin tare da ƙaramin adadin kwafi, saboda aikin takarda da tawada na waɗannan samfuran suna da kyau sosai, muddin an rage saurin bugun bugu da kyau, za mu iya rage girman. yawan fesa foda, ko babu matsala ba tare da fesa ba kwata-kwata.

Baya ga abubuwan da ke sama, Xiaobian yana ba da ƙwarewa iri biyu:

Duba: an sanya takardar bugawa a kan teburin samfurin.Idan za ku iya ganin Layer na foda yana fesa a hankali, ya kamata ku yi hankali.Fashin foda na iya zama babba, wanda zai iya rinjayar yanayin jiyya na tsari na gaba;

Ɗauki takardar bugu kuma ku yi nufin alkiblar haske tare da idanunku don bincika ko uniform ne.Kada ka dogara da yawa akan bayanan da kwamfutar ke nunawa da ma'aunin kayan aiki akan na'ura.Yana da na kowa yin fare a kan toshe na foda bututu!

Taɓa: share sarari ko gefen takarda da yatsu masu tsabta.Idan yatsunsu fari da kauri, foda ya yi girma da yawa.Yi hankali idan ba za ku iya ganin bakin bakin ciki ba!Don kasancewa a gefen aminci, da farko buga zanen gado 300-500, sannan a hankali motsa su don dubawa cikin mintuna 30.Bayan tabbatar da cewa babu matsala, sake fitar da duk hanyar, wanda ya fi aminci!

Don rage yawan gurɓacewar foda a kan ingancin samfur, aikin kayan aiki da yanayin samarwa da kuma rage tasirin lafiyar ɗan adam, ana ba da shawarar kowane ma'aikacin bugu ya sayi na'urar da ke feshin foda kuma ya sanya ta sama da murfin murfin takardar da ke karba. sarkar.


Lokacin aikawa: Afrilu-15-2022